วันที่ 10 มกราคม 2566 เวลา 08.30 น. นายสัตวแพทย์เพิ่มพร ฉายเพิ่มศักดิ์ ปศุสัตว์จังหวัดปราจีนบุรี มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองปราจีนบุรี สำนักงานปศุสัตว์อำเภอกบินทร์บุรี และสำนักงานปศุสัตว์อำเภอประจันตคาม ดำเนินการผ่าตัดทำหมันและฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ภายใต้โครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธานศาสตราจารย์ ดร. สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี ณ บริเวณอาคารสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดปราจีนบุรี ตำบลหน้าเมือง อำเภอเมืองปราจีนบุรี จังหวัดปราจีนบุรี โดยทำหมันสุนัขจำนวน 14 ตัว แมวจำนวน 59 ตัว รวมทั้งสิ้น 73 ตัว
![162882 55](/webnew/images/images/2566/10012566/162882_55.jpg)
![162885 55](/webnew/images/images/2566/10012566/162885_55.jpg)
![162888 5](/webnew/images/images/2566/10012566/162888__5.jpg)
![162897 55](/webnew/images/images/2566/10012566/162897__55.jpg)
![162902 55](/webnew/images/images/2566/10012566/162902_55.jpg)
![162905 55](/webnew/images/images/2566/10012566/162905_55.jpg)
![162908 55](/webnew/images/images/2566/10012566/162908_55.jpg)